मंत्री मुनगंटीवारांच्या वाहनात नागपूरचे चार संपादक, दिसताच लपले, म्हणाले खासगी कामासाठी आलो

भीमराव लोणारे / जितेंद्र धाबर्डे

नागपूर : रामटेक तिर्थक्षेत्र विकास आराखड्याच्या भूमिपूजन सोहळ्यासाठी रामटेक येथे आलेले वित्त, नियोजन व वनमंत्री सुधीर मुनगंटीवारांच्या
वाहनात नागपूरच्या मराठी वृत्तपत्राचे चार संपादक होते. वृत्तसंकलनासाठी आलेल्या नागपूर येथील बातमीदारांना बघताच हे संपादक वाहनात लपले. एका बातमीदाराने त्यांचे कॅमरात छायाचित्रण केले. कॅमरात टिपले गेल्याचे दिसताच या संपादकांनी आम्ही खासगी कामाकरीता आलो आहे, असे म्हणत मान खाली घातली.

आमदार डी. मल्लिकार्जुन रेड्डी यांच्या पुढाकाराने रामटेक येथे विविध विकास कामे सुरु आहेत. अलिकडेच त्यांनी मनसर उड्डाणपुलाचे उद्घाटन केले होते. आज रामटेक तिर्थक्षेत्र विकास आराखड्या अंतर्गत वित्त, नियोजन व वनमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्या हस्ते रामटेक परिसर येथे विविध कामांचे भूमिपूजन कार्यक्रम आयोजित केले होते. अगोदर मनसर येथे मंत्री मुनगंटीवार यांच्या हस्ते जलवाहिणीच्या कामाचे भूमिपूजन झाले. या गावातील नागरीकांनी ढोल-ताशांचा गजर करुन मुनगंटीवार व आ. रेड्डी यांचे स्वागत केले. भूमिपूजन सोहळा पार पडला. त्यानंतर मुनगंटीवार हे मनसर मार्गावरील रेड्डी यांच्या प्रचार कार्यालयात जलपानासाठी थांबले. या दरम्यान नागपूर येथून एमएच ३१ ईके – ३०६० या वाहनातून आलेले मुनगंटीवार यांच्या वाहनात नागपूर येथील एका मराठा वृत्तपत्राचे (विदर्भ आवृत्ती) कार्यकारी संपादक दिसले. ते वाहनचालकांच्या बाजूच्या सीट (बैठक) वर बसले होते. मंत्री मुनगंटीवारांच्या वाहनाला काळी फिल्म लागलेली होती. त्यांनी म्हणजे संपादकाने लपण्याचा प्रयत्न केला. वाहनाची काचेची खिडकी वर केली. अगोदर वाटले की एकच संपादक आहे. पण, त्या वाहनात आणखी तीन संपादक होते. वाहनाच्या काळी फिल्म अभावी ते दिसले नव्हते. हे चारही संपादक वाहनात लपून बसले होते. यामधून एकही संपादक लघुशंकेसाठी किंवा चहापानसाठी वाहनातून बाहेर निघाला नाही. मुनगंटीवारांचे जलपान आटोपले. ते वाहनात बसले. त्यांनी जुमदेवबाबा व रामटेक प्रवेशद्वाराचे उद्घाटन केले. त्यानंतर ते रामटेक गडमंदिर येथे ४९ कोटींच्या विकास कामांच्या भूमिपूजन सोहळ्यात पोहचले. त्याच वाहनात चार संपादक होते. मंत्री मुनगंटीवार, खासदार कृपाल तुमाने, आमदार डी. मल्लिकार्जुन रेड्डी, माजी आमदार आशिष जयस्वाल आदींची भाषणे झालीत. त्यानंतर मुनगंटीवारांच्या हस्ते विविध विकास कामांचे डिजिटल भूमिपूजन झाले. तरीदेखील हे चारही संपादक वाहनाच्या बाहेर निघाले नाहीत. मंत्री मुनगंटीवार वाहनात बसणार तोच आ. रेड्डी यांनी त्यांना गडमंदिराकडे चलण्याची विनंती केली. याच दरम्यान दोन संपादक वाहनाच्या बाहेर निघाले. ते वाहनाच्या दाराजवळच उभे होते. हीच संधी बघून त्यांच व्हिडीओ कॅमेराने चित्रिकरण करण्यात आलं. सकाळी साडे अकरा वाजतापासून सुरु झालेला भूमिपूजन सोहळा हा सायंकाळी चार वाजतापर्यंत सुरुच होता. या दरम्यान हे संपादक वाहनातच बसून होते, हे विशेष.

अलीकडेच अवनी या वाघिणीला ठार मारण्यात आलं. वनमंत्री मुनगंटीवार यांनी राजीनामा द्यावा, अशी मागणी विरोधकांसह वन्यजीव संरक्षक यांनी केली आहे. या पाश्वभूमीवर या चार संपादकांनी मुनगंटीवार यांच्याशी बंदद्वार (वाहनाच्या आत) चर्चा केली का? हा प्रश्न निर्माण होतो.

(घटनेची तारीख : २३ नोव्हेंबर २०१८, रामटेक विधानसभा मतदार क्षेत्रातील घटना)

Leave a Reply

Your email address will not be published.

error: Content is protected !!